ยินดีต้อนรับทุกท่านเข้าสู่เว็บสยามหัวจุกดอทคอม ขออภัยอยู่ในช่วงปรับปรุงเว็บไซต์ สมาชิกท่านใดเข้าระบบไม่ได้ให้สมัครสมาชิกใหม่นะครับ

สยามหัวจุกดอทคอม :: ดูกระทู้ - 25-2-55งานถ้วยพระราชทาน จังหวัดนครสวรรค์
 คำถามถามบ่อยของกระดานข่าวคำถามถามบ่อยของกระดานข่าว   ค้นหาค้นหา   กลุ่มผู้ใช้งานกลุ่มผู้ใช้งาน   ข้อมูลส่วนตัวข้อมูลส่วนตัว   เข้าระบบเพื่อตรวจข่าวสารส่วนตัวของคุณเข้าระบบเพื่อตรวจข่าวสารส่วนตัวของคุณ   เข้าระบบเข้าระบบ 

25-2-55งานถ้วยพระราชทาน จังหวัดนครสวรรค์
ไปที่หน้า ก่อนนี้  1, 2, 3, 4, 5, 6  ถัดไป

ตั้งกระทู้ใหม่   ตอบกระทู้    สยามหัวจุกดอทคอม หน้ากระดานข่าวหลัก -> ภาพบรรยากาศการแข่งขัน
ดูกระทู้ก่อนนี้ :: ดูกระทู้ถัดไป  
ผู้ส่ง ข้อความ
จันทร์เจ้า

เข้าร่วมเมื่อ: 23/08/2011
ตอบ: 10

ตอบตอบ: 25/02/2012 10:58 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

สวดยอดเลยครับ......ถ้วยพระราชทานเต็มบ้านแล้วมั่งครับพี่วิทย์ พี่นุ้ย
ยินดีกับทุกๆๆท่านครับกับถ้วยแห่งความภาคภูมิใจ
[b]
กลับไปข้างบน
แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว
poom_tu

เข้าร่วมเมื่อ: 24/08/2011
ตอบ: 28

ตอบตอบ: 26/02/2012 12:11 am    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ขอขอบคุณภาพบรรยากาศที่สวยงามครับ ขอแสดงความยินดีกับทุกๆท่านที่ได้รับรางวัล

สยามหัวจุกครึกครื้น กวาดรางวัลมาเพียบบบบบ เก่งจังเรยฮะ ^^
แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว
จุกแรนเจอร์
เว็บมาสเตอร์

เข้าร่วมเมื่อ: 21/08/2011
ตอบ: 604

ตอบตอบ: 26/02/2012 6:01 am    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ขอบคุณสำหรับภาพบรรยากาศการแข่งขัน รวดเร็วก่อนใครๆ เหมือนเดิม Cool
ขอยินดีกับอันดับเสียงทองถ้วยพระราชทาน(เท่าที่ทราบก่อนนะครับ)

ที่ 36 นกพูโลของคุณพ่อมนตรี+น้องพัด สยามหัวจุก
ที่ 37 นกมหาลาภของ อ๋อง โคราช สยามหัวจุก
ที่ 38 นกสุขขี ของเบส อุทัย สยามหัวจุก
ที่ 80 นกของขวัญภของ อ๋อง โคราช สยามหัวจุก
ที่ 81 นกปอยเปต ของวิทย์นุ้ยสยามหัวจุก
ที่ 130 นกพราย ของเวชชัยนาทสยามหัวจุก
ที่ 151 นกนำเงิน ของวิทย์นุ้ยสยามหัวจุก

ยินดีกับ พี่ๆน้องๆ สยามหัวจุก สำหรับ ถ้วยพระราชทานทุกๆรางวัล ร้องได้ลุ้นหลายๆตัว โดยเฉพาะ อันดับที่ 36 ของพูโล 37 ของ มหาลาภ 38 ของสุขขี ร้องหลุดกรรมการคนเดียวไปแบบน่าเสียดาย

และ ขอชื่นชมกับ ลำดับที่ 81 ของนกปอยเปต ถ้วยพระราชทานใบแรก สำหรับนกตัวนี้ ปั้นมาตั้งแต่ลูกนก ใช้เวลาสามสี่ปี จากนกไม่เล่นราว จนได้แชมปืเสียงทองหลายสนาม และล่าสุดถ้วยเสียงทองอันทรงเกียรติ์ Very Happy Very Happy Very Happy นี่คืออีกหนึ่งผลงานของความรักและเอาใจใส่นก เยี่ยมจริงๆ
นะโม

เข้าร่วมเมื่อ: 23/01/2012
ตอบ: 288

ตอบตอบ: 26/02/2012 7:16 am    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ขอขอบสำหรับภาพจากหยาดเหงื่อท่านวิทย์เพราะร้อนจริง ๆ มหาอาตมะคานธีบอกว่าชีวิตเราเหมือนสะพานโค้งขึ้นช้าลงเร็ว(แก่เร็วโตช้า) คนเลี้ยงนกสุขภาพดีทุกคนเพราะตากแดดทั้งวันไม่มีใครเป็นลม ขอบคุณอ๋อง พูโล ทำงานดีตลอด โอมเพี้ยงหลุด 2 ตกรอบ ฟ้าลั่นไม่ค่อยลั่นเท่าไร Surprised Surprised ขอบคุณสำหรับพิภัช(แปลว่าผู้ให้) ทั้งนก ทั้งแรงใจ ผู้ให้จึงมีความสุขกว่าผู้รับ ตำนานแม่น้ำสายใหญ่เกิดจากต้นน้ำตาน้ำ ทุกคนจึงมีที่มา ต้องไม่ลืม ขอบคุณผู้ให้โอกาศ หยิบยื่น ยัดเยียด บอกกล่าว สั่งสอน พ่อแม่แห่งวิชา อาชีพ วงการ โดยเฉพาะวงการนกเรา การแข่งขันคือเกมส์กีฬา ทุก ๆ วิชาทุก ๆ เทคติกถูกค้นคว้ามาใช้ สุดท้ายก็จบลงด้วยรอยยิ้มและมิตรภาพไร้พรมแดน ดีใจด้วยกับทุก ๆ รางวัลอันทรงเกียรตินะครับ Smile Smile Smile นะโม พุทโธ
vatchana

เข้าร่วมเมื่อ: 26/08/2011
ตอบ: 53

ตอบตอบ: 26/02/2012 9:56 am    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ขอบคุณครับ..สำหรับภาพสวยๆและคำบรรยาย
ปล..หล่อเหมือนเดิมเลยพี่วิทย์
วิทย์@ท่าพระ

ตอบ: 1071

ตอบตอบ: 26/02/2012 10:15 am    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

vatchana บันทึก:
ขอบคุณครับ..สำหรับภาพสวยๆและคำบรรยาย
ปล..หล่อเหมือนเดิมเลยพี่วิทย์

ขอบคุณเหมือนกันครับพี่เอ เจอพี่ทีไรพีตัวขาวทุกที555555

น่าเสียดายคนเยอะมักมากเลยไม่ค่อนได้คุยกัน เห็นนกปาเกรียวตัวเก่งของพี่ยกคัดร้องครบ เก่งจริงๆครับ ยกชิงได้ยินมาว่าอยู่ใกล้ทีมใหญ่เลยไม่มีทียืนเชียร์ แถมเสียงเชียร์ก็สู้ไม่ได้อีก พี่เอก็เลยปล่อยให้นกมันร้องเอง555555

ขอแสดงความยินดีเพิ่มเติมกับ

ถ้วยพระราชทานเสียงทอง

ที่ 143 นกปาเกรียวของพี่เอ vatchana สยามหัวจุกด้วยนะครับ

สวดยอดจริงๆ

Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย วิทย์@ท่าพระ เมื่อ 26/02/2012 3:12 pm, แก้ไขทั้งหมด 1 ครั้ง
vatchana

เข้าร่วมเมื่อ: 26/08/2011
ตอบ: 53

ตอบตอบ: 26/02/2012 10:23 am    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ต้องให้ทีมหย๋ายยยยยเค้ายืนเชียร์นกริมเชือกส่วนผมหรอ..โน่นเลยครับแถวหลังจะเชียร์ทีต้องยกมือ ยืนเขย่งตัวเรียกนก มันดูตลกๆเลยกลับเต้นร์ดีกว่า
ปล..อ้ายนกป่าดังที่ว่าร้องเพลงออกสั้นๆ ได้47 กรรมเลย นกแบบนี้ร้องแบบนี้ที่บ้านมีเป็นเข่ง ทั้งยาว ทั้งช้า เอาแบบไหน
ปล อีกครั้ง..ขอบคุณครับพี่วิทย์ 555
greener

เข้าร่วมเมื่อ: 22/08/2011
ตอบ: 562

ตอบตอบ: 26/02/2012 11:47 am    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

Laughing ยินดีกับทุกๆรางวัลด้วยน่ะครับปีนี้มีแข่งกันทั่วทุกภาคของประเทศ ต่อไปก็ที่ชุมพร ต่อมาก็ของเจาะสนามที่ราชบุรีและที่หาดใหญ่ในเดือนพฤษภาคม ยินดีกับทุกๆรางวัลครับ ขอบคุณบรรยากาศและรายงานผลรวดเร็วทันใจกับวิทย์-นุ้ย ยินดีด้วยเป็นพิเศษครับ Wink
ที่ 36 นกพูโลของคุณพ่อมนตรี+น้องพัด สยามหัวจุก
ที่ 37 นกมหาลาภของ อ๋อง โคราช สยามหัวจุก(อ๋อง...นกฟรีมักร้องดีเสมอเชื่อแล้วครับ)มีอีกตัวนึงน่ะรู้สึกจะให้ไปเลี้ยงฟรีๆอีกเอาม่ะ
ที่ 38 นกสุขขี ของเบส อุทัย สยามหัวจุก
ที่ 80 นกของขวัญภของ อ๋อง โคราช สยามหัวจุก
ที่ 81 นกปอยเปต ของวิทย์นุ้ยสยามหัวจุก
ที่ 130 นกพราย ของเวชชัยนาทสยามหัวจุก
ที่ 151 นกนำเงิน ของวิทย์นุ้ยสยามหัวจุก
Sukpiphat

เข้าร่วมเมื่อ: 23/08/2011
ตอบ: 108

ตอบตอบ: 26/02/2012 1:17 pm    ชื่อกระทู้: Sukpiphat ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ขอบคุณภาพสวยๆและบรรยายของพี่วิทย์ครับ ยินดีกับพี่ๆทุกคนครับเก่งทั้งนกเก่งทั้งคนเหมือนเดิม ต้องขอบคุณพี่อ๋องและลุงเอนกสำหรับนักเรียนแลกเปลี่ยน พูโล ส.อ๋องโคราช ศ.ร้านยาง สวดดดดดยอดดดดดดดค๊าบบบบบ

ไว้พบกันใหม่โอากาสหน้าครับ สยามหัวจุก.คอม Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy
ปีกคู่

ตอบ: 283

ตอบตอบ: 26/02/2012 3:37 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

จุกแรนเจอร์ บันทึก:
ขอบคุณสำหรับภาพบรรยากาศการแข่งขัน รวดเร็วก่อนใครๆ เหมือนเดิม Cool
ขอยินดีกับอันดับเสียงทองถ้วยพระราชทาน(เท่าที่ทราบก่อนนะครับ)

ที่ 37 นกมหาลาภของ อ๋อง โคราช สยามหัวจุก

ยินดีกับ พี่ๆน้องๆ สยามหัวจุก สำหรับ ถ้วยพระราชทานทุกๆรางวัล ร้องได้ลุ้นหลายๆตัว โดยเฉพาะ อันดับที่ 36 ของพูโล 37 ของ มหาลาภ 38 ของสุขขี ร้องหลุดกรรมการคนเดียวไปแบบน่าเสียดาย

และ ขอชื่นชมกับ ลำดับที่ 81 ของนกปอยเปต ถ้วยพระราชทานใบแรก สำหรับนกตัวนี้ ปั้นมาตั้งแต่ลูกนก ใช้เวลาสามสี่ปี จากนกไม่เล่นราว จนได้แชมปืเสียงทองหลายสนาม และล่าสุดถ้วยเสียงทองอันทรงเกียรติ์ Very Happy Very Happy Very Happy นี่คืออีกหนึ่งผลงานของความรักและเอาใจใส่นก เยี่ยมจริงๆ

ตามนี้เลยครับบบบบ
แสดงการตอบก่อนนี้:   
ตั้งกระทู้ใหม่   ตอบกระทู้    สยามหัวจุกดอทคอม หน้ากระดานข่าวหลัก -> ภาพบรรยากาศการแข่งขัน ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
ไปที่หน้า ก่อนนี้  1, 2, 3, 4, 5, 6  ถัดไป
หน้า 3 จากทั้งหมด 6

ไปยัง:  
คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้ใหม่ในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้ในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขการตอบกระทู้ของคุณในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ ลบการตอบกระทู้ของคุณในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ ลงคะแนนในแบบสำรวจในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ แนบไฟล์ในกระดานข่าวนี้
คุณ สามารถ ดาวน์โหลดไฟล์ในกระดานข่าวนี้