ยินดีต้อนรับทุกท่านเข้าสู่เว็บสยามหัวจุกดอทคอม ขออภัยอยู่ในช่วงปรับปรุงเว็บไซต์ สมาชิกท่านใดเข้าระบบไม่ได้ให้สมัครสมาชิกใหม่นะครับ

สยามหัวจุกดอทคอม :: ดูกระทู้ - อยากเห็นหน้าตานกลูกครึ่งพันธ์ต่างๆครับ
 คำถามถามบ่อยของกระดานข่าวคำถามถามบ่อยของกระดานข่าว   ค้นหาค้นหา   กลุ่มผู้ใช้งานกลุ่มผู้ใช้งาน   ข้อมูลส่วนตัวข้อมูลส่วนตัว   เข้าระบบเพื่อตรวจข่าวสารส่วนตัวของคุณเข้าระบบเพื่อตรวจข่าวสารส่วนตัวของคุณ   เข้าระบบเข้าระบบ 

อยากเห็นหน้าตานกลูกครึ่งพันธ์ต่างๆครับ
ไปที่หน้า 1, 2  ถัดไป

ตั้งกระทู้ใหม่   ตอบกระทู้    สยามหัวจุกดอทคอม หน้ากระดานข่าวหลัก -> พูดคุยเกี่ยวกับนกกรงหัวจุก
ดูกระทู้ก่อนนี้ :: ดูกระทู้ถัดไป  
ผู้ส่ง ข้อความ
oasis

เข้าร่วมเมื่อ: 22/08/2011
ตอบ: 4

ตอบตอบ: 23/08/2011 3:48 pm    ชื่อกระทู้: อยากเห็นหน้าตานกลูกครึ่งพันธ์ต่างๆครับ ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

พี่ๆท่านใดมีรูปภาพนกหัวจุกพันธ์ผสมต่างๆ กรุณาลงภาพให้ชมเป็นวิทยาทานหน่อยครับหรือมีข้อมูลประกอบเช่นข้อดีข้อเสีย
ของนกแต่ละเหล่าจะขอบพระคุณมากเลยครับ Rolling Eyes
กลับไปข้างบน
แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว
วิทย์@ท่าพระ

เข้าร่วมเมื่อ: 21/08/2011
ตอบ: 1071

ตอบตอบ: 23/08/2011 5:38 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

Very Happy

ลองดูครับลูกผสมดอกแตก ลูก 50 บัวสีเหลือง จุกสั้น

Very Happy

คำจำกัดความ:
 ขนาดไฟล์:  82.22 กิโลไบต์
 เข้าชม:  3701 ครั้ง

แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว

ตอบตอบ: 23/08/2011 5:56 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

Very Happy

นี่ก็ผสมครับ ส่วนข้อมูลเดี๋ยวพี่ๆในเว็ปมาบอกรายละเอียดให้ครับ

Very Happy

ขนาดไฟล์:  82.57 กิโลไบต์
 เข้าชม:  3697 ครั้ง

ขนาดไฟล์:  110.84 กิโลไบต์
 เข้าชม:  3697 ครั้ง

ซัน

เข้าร่วมเมื่อ: 23/08/2011
ตอบ: 104

ตอบตอบ: 23/08/2011 8:03 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ในกรงพ่อพันธ์ หน้านวล+เขม่า แม่พันธ์หัวจุกร้อยสวนผึ้ง= สามสายเลือด

Link

Link

อันนี้ลูกผสม 75 ที่เกิดจากพ่อที่เป็นลูกห้าสิบหน้านวล+แม่หัวจุกร้อย

Link

เดี๋ยวพรุ่งนี้จะถ่ายลูกเจ้ดสิบห้า ที่เกิดจากแม่นกเป็นลูกผสม พ่อนกที่เป็นลูกร้อย เท่าที่ศึกษามาลูกนกที่เกิดจากแม่ที่เป็นลูกผสมหัวใจการเล่นจะดุและฉลาดในการเรียนเพลงมากกว่า พ่อนกที่เป็นลูกผสม
t.p

ตอบ: 2

ตอบตอบ: 23/08/2011 8:32 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

พี่วิทย์ครับรูปที่2ลูกผสมอะไรครับเหมือนที่บ้านเลยแต่ไม่รู้ว่าผสมอะไร
พอดีได้ลูกผสมดอกแตกกับหน้านวลมาอย่างละคู่ แล้วดันปล่อยรวมกัน
ทีนี้แหละแยกไม่ออก มีแบบขาวทั้งคิ้ว2ตัว และแบบคิ้วแดงเต็มคิ้ว2ตัว
ไม่รู้ตัวไหนลูกผสมอะไรงงจริงๆ ตูดเหลืองทั้ง2ตัวเลย หรือใครพอรู้บ้างครับ
จะเอามาผสมบ้างล่ะ เริ่มไล่ตีกันในกรงแล้ว
oasis

เข้าร่วมเมื่อ: 22/08/2011
ตอบ: 4

ตอบตอบ: 23/08/2011 11:39 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ขอบคุณพี่ๆมากๆครับ รบกวนถามพี่ซันหน่อยครับ นกตัวใหญ่ๆในคลิปแรกใช่ลูกนกสามสายหรือปล่าวครับ
ถ้าใช่อายุประมาณเท่าไหร่ครับ ดูจากรูปตัวใหญ่มากๆ พี่ๆท่านอื่นมีลูกผสมแปลกๆช่วยลงให้ชมบ้างนะครับ
ชอบๆ ขอบคุณครับ Very Happy Very Happy

ตอบตอบ: 24/08/2011 9:33 am    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

t.p บันทึก:
พี่วิทย์ครับรูปที่2ลูกผสมอะไรครับเหมือนที่บ้านเลยแต่ไม่รู้ว่าผสมอะไร
พอดีได้ลูกผสมดอกแตกกับหน้านวลมาอย่างละคู่ แล้วดันปล่อยรวมกัน
ทีนี้แหละแยกไม่ออก มีแบบขาวทั้งคิ้ว2ตัว และแบบคิ้วแดงเต็มคิ้ว2ตัว
ไม่รู้ตัวไหนลูกผสมอะไรงงจริงๆ ตูดเหลืองทั้ง2ตัวเลย หรือใครพอรู้บ้างครับ
จะเอามาผสมบ้างล่ะ เริ่มไล่ตีกันในกรงแล้ว

รูปที่ 2 ตอนเอารูปมาลง มีข้อมูลว่าลูกผสมดอกแตงครับ

Very Happy Very Happy Very Happy
ซัน

ตอบ: 104

ตอบตอบ: 24/08/2011 7:07 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

oasis บันทึก:
ขอบคุณพี่ๆมากๆครับ รบกวนถามพี่ซันหน่อยครับ นกตัวใหญ่ๆในคลิปแรกใช่ลูกนกสามสายหรือปล่าวครับ
ถ้าใช่อายุประมาณเท่าไหร่ครับ ดูจากรูปตัวใหญ่มากๆ พี่ๆท่านอื่นมีลูกผสมแปลกๆช่วยลงให้ชมบ้างนะครับ
ชอบๆ ขอบคุณครับ Very Happy Very Happy

นกในคลิปแรกเป็นลูกผสมสองสายเลือด หน้านวล+เขม่า ครับ อายุประมาณ 2 ปี ปัจจุบันเป็นพ่อพันธ์ที่เกเรชอบซ้อมตัวเมียเวลาหึงหวง
Zien

เข้าร่วมเมื่อ: 25/08/2011
ตอบ: 1

ตอบตอบ: 25/08/2011 11:22 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

สมาชิกใหม่ นะครับ..
ขอถามคุณ ซัน หน่อยว่า..
ในกรงพ่อพันธ์ หน้านวล+เขม่า แม่พันธ์หัวจุกร้อยสวนผึ้ง= สามสายเลือด
สมการนี้ ..ผมสนใจมาก ถือ เป็น ในฝัน อยากเห็น ครับ.......1
หน้านวล+เขม่า ตัวนี้ เป็น ขั้นแรก อยากฟัง.....................2
2 ตัว นี้ อยากเห็น ครับ ขอดู ได้ไหมครับ(หรือแบ่ง?)
ยอมรับว่า นำอยู่ 2 สเต็ป ครับ....ท่าน
จุกแรนเจอร์
เว็บมาสเตอร์
เว็บมาสเตอร์

ตอบ: 604

ตอบตอบ: 26/08/2011 8:55 am    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ซัน บันทึก:
oasis บันทึก:

นกในคลิปแรกเป็นลูกผสมสองสายเลือด หน้านวล+เขม่า ครับ อายุประมาณ 2 ปี ปัจจุบันเป็นพ่อพันธ์ที่เกเรชอบซ้อมตัวเมียเวลาหึงหวง
อืม...นิสัยเหมือนซันเลยนะ ฮ่าาาาาาาา
แสดงการตอบก่อนนี้:   
ตั้งกระทู้ใหม่   ตอบกระทู้    สยามหัวจุกดอทคอม หน้ากระดานข่าวหลัก -> พูดคุยเกี่ยวกับนกกรงหัวจุก ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
ไปที่หน้า 1, 2  ถัดไป
หน้า 1 จากทั้งหมด 2

ไปยัง:  
คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้ใหม่ในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้ในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขการตอบกระทู้ของคุณในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ ลบการตอบกระทู้ของคุณในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ ลงคะแนนในแบบสำรวจในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ แนบไฟล์ในกระดานข่าวนี้
คุณ สามารถ ดาวน์โหลดไฟล์ในกระดานข่าวนี้